
Ngân hàng TMCP cổ phần Sài Gòn (SCB) thông báo về việc tổ chức bán đấu giá tài sản bảo đảm mã 4116683 BDSD00001 theo quy định của pháp luật thông qua Thi hành án dân sự Đà Nẵng, chi tiết như sau:
1. Tài sản đấu giá: Quyền sử dụng đất: Thửa đất (lô) số: Lô B2; tờ bản đồ số: 00; địa chỉ: Khu đô thị số 7B (Sentosa City), phường Điện Ngọc, thị xã Điện Bàn, tỉnh Quảng Nam nay là phường Điện Bàn Đông, thành phố Đà Nẵng; diện tích: 792,0m²; hình thức sử dụng: Sử dụng riêng; mục đích sử dụng: Đất thương mại, dịch vụ (TMD); thời hạn sử dụng: Đến ngày 22/01/2068; nguồn gốc sử dụng: Nhà nước cho thuê đất trả tiền một lần theo biên bản kê biên, xử lý tài sản ngày 09/8/2024 của Cục Thi hành án dân sự tỉnh Quảng Nam nay là Thi hành án dân sự thành phố Đà Nẵng.
2. Giá khởi điểm, bước giá:
2.1. Giá khởi điểm: 11.250.268.144 đồng (Bằng chữ: Mười một tỷ, hai trăm năm mươi triệu, hai trăm sáu mươi tám nghìn, một trăm bốn mươi bốn đồng)
Mức giá trên chưa bao gồm thuế, phí, lệ phí và các chi phí liên quan khác (nếu có) theo quy định của pháp luật.
2.2. Bước giá: 20.000.000 đồng (Bằng chữ: Hai mươi triệu đồng).
Là mức chênh lệch tối thiểu giữa lần trả giá đầu tiên so với giá khởi điểm hoặc giữa lần trả giá sau so với lần trả giá trước liền kề.
3. Thời gian, địa điểm mua và nộp hồ sơ, tiền mua hồ sơ, đăng ký tham gia đấu giá:
- Thời gian, địa điểm mua và nộp hồ sơ, đăng ký tham gia đấu giá: Bắt đầu lúc: 07h30’ ngày 24/8/2026, Hết hạn lúc 17h00’ ngày 14/9/2026.
- Tiền mua hồ sơ tham gia đấu giá: 1.000.000 đồng /1 bộ hồ sơ (Một triệu đồng trên 01 hồ sơ)
- Tại trụ sở làm việc: Công ty Đấu giá Hợp danh Miền Trung (Địa chỉ: 114 Trưng Nữ Vương, phường Bình Thạch, Thành phố Đà Nẵng).
- Trên trang trực tuyến của Công ty Đấu giá Hợp danh Miền Trung; daugiamientrungqmt.com
- Liên hệ trực tiếp tới Mr. Lộc (096.662.2345) để được hướng dẫn.
4. Tiền đặt trước, thời hạn nộp tiền đặt trước:
- Khách hàng đăng ký tham gia đấu giá nộp một khoản tiền đặt trước là: 1.100.000.000 đồng (Bằng chữ: Một tỷ, một trăm triệu đồng).
- Thời hạn nộp tiền đặt trước: Bắt đầu lúc: 07h30’ ngày 24/8/2026, Hết hạn lúc 17h00’ ngày 14/9/2026.
- Khách hàng tham gia đấu giá nộp tiền đặt trước vào Tài khoản của Công ty Đấu giá Hợp danh Miền Trung:
- Trước ngày tổ chức phiên đấu giá, khách hàng phải nộp lại chứng từ nộp tiền đặt trước cho Công ty. Khoản tiền đặt trước hợp lệ là khoản tiền báo "Có" trong tài khoản Công ty đến 17h00 ngày 14/9/2026.
- Nội dung chuyển tiền đặt trước: Họ và tên khách hàng tham gia đấu giá tài sản + nộp tiền đặt trước + tên tài sản đấu giá.
5. Thời gian, địa điểm xem tài sản:
- Thời gian xem tài sản: Trong 03 ngày từ ngày 08/9/2026 đến ngày 10/9/2026 (trong giờ hành chính). Khách hàng có nhu cầu liên hệ Công ty để được sắp xếp.
- Địa điểm xem tài sản: Tại Khu đô thị số 7B (Sentosa City), phường Điện Bàn Đông, thành phố Đà Nẵng.
6. Hình thức, phương thức đấu giá:
6.1. Hình thức:
6.2. Phương thức đấu giá: Theo phương thức trả giá lên có cộng bước giá.
7. Điều kiện, cách thức tham gia đấu giá:
7.1. Điều kiện tham gia đấu giá: Cá nhân, tổ chức đủ điều kiện tham gia đấu giá theo quy định của Luật Đấu giá tài sản năm 2016 (sửa đổi, bổ sung năm 2024) và quy định khác của pháp luật có liên quan.
7.2. Cách thức tham gia đấu giá:
Sau khi khách hàng nộp hồ sơ đăng ký tham gia đấu giá và nộp đủ tiền đặt trước đúng quy định, khách hàng sẽ được Công ty Đấu giá Hợp danh Miền Trung cấp cho tài khoản truy cập Trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến: daugiamientrungqmt.com được hướng dẫn cách sử dụng tài khoản, cách trả giá và các nội dung cần thiết khác để thực hiện việc đấu giá trực tuyến.
(Chi tiết tại quy chế đấu giá do Công ty Đấu giá Hợp danh Miền Trung ban hành kèm theo thông báo này).
8. Thời gian, địa điểm đấu giá:
Từ 09h30’ đến 10h00’ ngày 17/9/2026 trên trang thông tin điện tử: https://daugiamientrungqmt.com
(Lưu ý: Thông báo này thay cho thư mời đối với khách hàng đủ điều kiện tham gia đấu giá)
Trân trọng.
Bản quyền © 2017 thuộc về Ngân hàng Thương mại Cổ phần Sài gòn. Đã Đăng ký bản quyền.